SAMSUNG แท่นKS-1C หน้าจอติดๆดับๆ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 24, 2024, 07:33:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SAMSUNG แท่นKS-1C หน้าจอติดๆดับๆ  (อ่าน 3149 ครั้ง)
sarojnoi
member
*

คะแนน1

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:29:56 PM »

SAMSUNG แท่นKS-1C อาการหน้าจอเดี๋ยวติด เดี๋ยวดับ
เวลาปรับสกรีนจะเห็นมีภาพ แล้วก็ดับ
ถ้าปรับมากไป จะมีเส้นรีเทส
โดยมีแรงไฟปกติ เวลาดับแรงไฟก็ไม่ลด

ขอบคุณสำหรับความช่วยเหลือครับ

khatawoot
member
*

คะแนน1

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 12:43:38 PM »

ผมเคยนะครับ อาการนี้  คือจะบอกว่า FBT เสียก็ไม่เชิงครับ  คือ ตัวที่ปรับสกรีน/โฟกัส (VR) ที่ตัวFBT มันหลวม(เสื่อม)
ลองเอาอะไรเคาะๆ เข้าไปลองดูครับ  ถ้าไม่ได้คงต้องเปลี่ยน FBT ไปเลยหละครับ 

แต่รับรอง  ชัวร์ 100%   

แต่เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยอยากรับเครื่อง ของ ซัมซุงแล้วครับ  ไม่ไช่ซ่อมยาก  แต่ซ่อมแล้วมันค่อนข้างที่จะเสียบ่อย
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 04:06:33 PM »

อาการมันน่าจะหลอดภาพเสรื่อมมากกว่านะครับ ค้นหาข้อมูลดู

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
thanawut.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน104

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:29:37 PM »

คุณถาวรครับ ในกรณีหลอดภาพเสื่อม มีวิธีใหนบ้างที่จะหลอกให้IC.จังเกิ้ลปล่อยสัญญาณภาพออกมา โดยไม่ใช้วิธีล้างจอภาพ ขอขอบคุณครับ
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:48:18 AM »

ที่จริงก็หาอ่านข้อมูลดูก็จะรู้ ลองเพิ่มไฟจุดไส้หลอดโดยการต่อตรงRไฟเลี้ยงไส้หลอด แล้วปรับG2ใหม่ให้ได้โดยการเข้าเซอหวิดโหมด ไปดูตรงปรับG2ปรับให้ตัวหนังสือเป็น สีเขียวถึงจะถูกต้อง

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
thanawut.
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน104

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2011, 08:49:48 PM »

ขอบคุณครับท่าน  แล้วจะลองทำดู
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์