ไม่ทราบว่าเป็นอาการบอร์ดตัดหรือปริ้นท์ขาวหรือเปล่า เอ็ปสัน c 65
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 26, 2024, 06:02:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าเป็นอาการบอร์ดตัดหรือปริ้นท์ขาวหรือเปล่า เอ็ปสัน c 65  (อ่าน 2936 ครั้ง)
Metdot!♥
ซุปเปอร์ วีไอพี
member
*

คะแนน33

« เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 08:25:05 PM »

ไม่ทราบว่าเป็นอาการบอร์ดตัดหรือปริ้นท์ขาวของเอ็ปสัน c65 คือ ทีแรกสีดำ แดง น้ำเงินออกนิดเดียวเส้นไม่สม่ำเสมอ เลยใช้น้ำยาดูดอัดหัวพิมพ์นิดเดียวไม่ถึง 1 cc ด้วยซ้ำหรือใช้แรงอัดแรง สั่งปริ้นท์เทสส์อีกทีไม่ออกเลย ยกเว้นสีเหลืองไม่ได้ถอดตลับออกมาตลับเดียวแต่ปริ้นท์ออก เป็นตลับจริง ส่วน 3 ตลับเป็นตลับเทียบและตลับเติม ไม่ทราบว่าจะเป็นอาการบอร์ดตัดหรือปริ้นท์ขาวหรือเปล่าครับ มีแต่สีเหลืองสีเดียวที่ออก ลองใช้โปรแกรม ssc ล้างแล้ว  2 ครั้ง ก็ไม่ออกต้องทำไงครับ

hormok♥
สนับสนุนLSV-server
member

คะแนน245

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 11:40:36 PM »

ต้องดูที่หัวพิมพ์ก่อนครับ ว่าหัวตันหรือเปล่าอาจจะต้องลองล้างดูอีกที บางทีอาจจะต้องรื้อหัวพิมพ์ออกมาเพื่อที่จะดูว่ามีน้ำหมึกออกมาหรือไม่ จึงจะไปต่อจุดอื่น
Metdot!♥
member
*

คะแนน33

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 08:19:48 AM »

ต้องรอคุยกับเจ้าของเครื่องก่อนครับ เดี๋ยวไม่เข้าใจ หัวพิมพ์ไม่ค่อยเช็ค่ตลับหมึกด้วย บางทีก็ฟ้องหมดทุกสี ทั้ง ๆที่ก่อนๆไม่ฟ้อง ต้องถอดตลับใส่ใหม่ ใช้ทิชชูยัดตรงด้านในจึงจะเห็นตลับหมึกครับ เช็คดูแล้วเครื่องยังปรินท์ได้แค่ 6,000กว่าแผ่นเท่านั้นเอง ถ้าบอร์ดหรือปริ้นท์ขาวยังไม่เกิดคงมีหวังว่าจะแก้ไขได้อยู่ครับ ขอบคุณครับ
comvirus
member
*

คะแนน5

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2009, 04:37:58 PM »

อัดไปเถอะครับ หัว แอปสัน พังโครตยาก เลย  ถ้าหัวแอปสันเสียจริง อัดน้ำยาแล้วมันจะทะลุออกข้างหัว สังเกตุง่ายครับ
Metdot!♥
member
*

คะแนน33

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2009, 06:25:50 PM »

ล้างหัวพิมพ์โดนสวมใส้ไก่ตรงท่อส่งหมึกใส่น้ำยาเช็ดกระจกทิ้งไว้ทั้งคืน ก็ยังไม่ออกอยู่ดี เป็นไปได้มั้ยครับจะเกี่ยวกับตลับหมึกหรือชุดปั้มน้ำหมึก ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์