DRIVE CDR-W เขียนแผ่นวีซีดีใม่ใด้
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 25, 2024, 12:31:10 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DRIVE CDR-W เขียนแผ่นวีซีดีใม่ใด้  (อ่าน 3217 ครั้ง)
S.T.C.-AUDIO
member
*

คะแนน22

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 01:38:01 PM »

HAPPY2!! รบกวนหน่อยครับคือใดรว์มัน เขียน CD,MP3,ใด้ เขียนใฟลล์ข้อมูลใด้ ก็อปVCDลงฮาร์ดดิสใด้แต่เวลาเขียนแผ่นวีซีดีแล้วเอาใปเล่นกับเครื่องเล่นวีซีดี,ดีวีดี มันเล่นใด้แค่สามวินาทีแล้วหยุดค้างใปเลยส่วนเวลาทีเครื่องเล่นดีวีดีก็เดินใปเรื่อยๆบางทีก็หยุดใปด้วย ลงนีโรใหม่เวอร์ชั่นใหนก็ยังใม่หายครับ ท่านใหนเคยเจอบ้างครับขอปรึกษาหน่อยครับผม HAPPY2!!

pravit4636
member
*

คะแนน9

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 02:48:50 PM »

หัวเสียแล้วและครับงัน
IT. Service Station
วีไอพี
member

คะแนน69

จะตอบได้ ถ้าถามได้(เข้าใจ)

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2009, 04:14:22 PM »

ไร้ท ที่ความเร็วเท่าไรหละครับ

แนะนำว่า ไรท์แค่ความเร็วสัก 24 กะลังดีครับ อย่าไปใช้ความเร็วสูงสุดเลย เพราะว่า

แผ่นที่เราใช้อ่ะ ดีแค่ใหน
หัวอ่านของเครื่องเล่นมีหลายเกรด ไปเจอ หัวไม่ดีกะอ่านไม่ออกอีกหละ

ไรท์ไม่ต้องเร็วมาก แต่เล่นไ้ด้ทุกแผ่น ทุกเครื่องอ่ะ เลือกเอาจ๊ะ  THANK!! Roll Eyes

member
*

คะแนน22

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 01:54:54 PM »

HAPPY2!!ผมเขียนที่ 52x ครับ ใช้มาเกือบสี่ปีแล้วเขียนที่ 52x ตลอด ครั้งล่าสุดเขียนสองแผ่นแต่แผ่นที่สองมันก็เกิดอาการเลย ดูๆแล้วมันก็ทนเอาการอยู่ครับเพราะในหนึ่งเดือนผมเขียนเกือบ 50 แผ่น...คงใด้เวลาเปลี่ยนจริงๆ HAPPY2!! Cheesy Cheesy
member
*

คะแนน22

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2009, 08:57:10 PM »

เจอคำตอบแล้วครับ ใช้ใดรร์ DVD ซัมซุงอยู่หลายวันเสียงมันใม่ใด้เรื่องเลย  ลองแกะใดรร์ CD BENQ ตัวเก่าตัวโปรดดู หัวมันมีคราบนี่นาเคยใช้แผ่นล้างมันใม่หายเลยลองใช้สำลีชุบแอลกอฮอเช็ดดูจนใสปิ๊งแล้วลองใส่ดูใหม่ มันก๊อปแผ่นวีซีดีใด้เหมือนเดิมครับ และที่ชอบที่สุดเวลาก๊อปแผ่นซีดีออดิโอมันทำใด้ดีมาก เสียงชัด หนาดีมาก ตอนนี้ถอดซัมซุงออกกลับมาใช้เบนคิวเหมือนเดิมครับ  Lips Sealed Lips Sealedอ้อ.....รบกวนถามหน่อยครับจะเขียน CD AUDIO ให้เสียงดีที่สุดควรเขียนที่ความเร็วเท่าใหร่ครับ Lips Sealed Lips Sealed
tv_2007
member
*

คะแนน3

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 08:45:22 AM »

ผมว่าอยู่ที่เพลงที่คุณจะเอามาไรท์มากกว่า เพราะว่าเพลงแต่ละเพลงมาจากคนละที่ เสียงที่ได้ก็ต่างจากกันไป (สังเกตุ ถ้าคุณเอาเพลง mp3 มาทำเป็นออดิโอ ลองดูที่คุณภาพของเสียง บางเพลง 128 kbps บางเพลง 320 kbps )ถ้าคุณอยากได้เสียงที่คุณพอใจ ลองเอาเพลงลงในนีโร แล้วปรับ EQ นีโร ให้ได้เสียงที่คุณพอใจ จากนั้นจึงค่อยสั่งไรท์ครับ  ส่วนความเร็ว ถ้าได้ที่ต่ำๆจะดีมาก เพราะมันจะสามารถอ่านได้ทุกเครื่องครับ
member
*

คะแนน22

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2009, 11:49:23 AM »

เยี่ยมมาก Cheesyขอบคุณมากๆครับท่าน tv 2007 คือผมชอบเสียงแบบแฟลตน่ะครับ Cheesy เยี่ยมมาก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์