จอ LCD SVOA รุ่น F17อาการ มีเส้นทางแนวตั้ง
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 26, 2024, 11:39:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จอ LCD SVOA รุ่น F17อาการ มีเส้นทางแนวตั้ง  (อ่าน 2999 ครั้ง)
tonloveyo
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน12

« เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 10:47:01 AM »

จอมีเส้นทางฮอร์  เป็นเส้นเดียวทางแนวตั้ง   คำคำชี้แนะหน่อยครับ  ผมไม่เคยซ่อมจอ  LCD เคย ซ่อมแต่จอ เฟส  ครับ ขอบคุณ ขอบคุณ Cheesy Cheesy wav!!

Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 02:21:05 PM »

ลองหาก.ท เก่าๆ อาการนี้สิ ไม่ว่ายี่ห้อ รุ่นอะไร ตัวเสียที่เดียวกันหมด ส่วนมากจะคืนเครื่อง เพราะซ่อมยาก อะหลั่ยแพงเกือบเท่าของใหม่  เศร้าจัง เศร้าจัง

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
khomkit_1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 22, 2009, 03:00:22 PM »

ลองกดดูตรงจุดที่มันเป็นเส้นลองดูครับ(แนวตั้งน้าจะอยู่ข้างบน)ถ้ากดแล้วหายให้นำเทฟกาวแปะยึดให้แนน ลองดูครับ
Ce_YAI♥
member
*

คะแนน136

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 23, 2009, 08:43:00 AM »

ทำแบบนั้นอาจจะใช้ได้ไม่นาน ซ่อมเอาตังลูกค้านะครับ ไม่ใช่งานพระ จะได้ทำแค่นั้น  ไม่เอา ไม่เอา

Ce_ Hp - Compaq , Acer , Samsung
เมื่อวานกับวันนี้  Support LCD - LCD TV - CRT ทั่วประเทศ 
               ทั้งในประกันและหมดประกันแล้ว
อยู่ในประกันแค่Good มันไม่พอต้อง Best เท่านั้น
                สรุปอยู่ที่ตอนจบ..ไม่ใช่วิธีการ... 
ซ่อมเครืองเก่าหมดประกันเอาแค่ Good ก็พอไม่ต้องถึง Best ก็ได้
tonloveyo
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน12

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 26, 2009, 01:24:14 PM »

งั้นผมว่าคงต้องคืนเครื่องให้ลูกค้าแล้วละ   ขอขอบคุณมากนะครับสำหรับคำแนะนำ นะครับ Cheesy Cheesy wav!! wav!!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์