TV SAMSUNG 21 นิ้ว รุ่น KS1A-H เปิดเครื่องติด เปลี่ยนช่องดับ ทำไงดี??
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 29, 2024, 04:31:34 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TV SAMSUNG 21 นิ้ว รุ่น KS1A-H เปิดเครื่องติด เปลี่ยนช่องดับ ทำไงดี??  (อ่าน 5222 ครั้ง)
chanchair
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 08:31:00 PM »

คือ TV SAMSUNG 21 นิ้ว รุ่น KS1A-H ตอนเปิดเครื่องติด แต่เวลาเปลี่ยนช่องแล้วเครื่องดับ ไฟแสตนบายติด เป็นเพราะอะไร ??

ฉงน
 Cheesy

TRT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 08:58:42 PM »

แล้วใช้รีโหมดเปลี่ยนช่องดับมั้ยครับ
ถ้ารีโหมดปกติ ก็ดูที่ SW ปุ่มกดนั่นแหละครับ
แต่ถ้ารีโหมดก็ดับด้วย ก็น่าจะลองลง Mem ใหม่ดูก่อนครับ
chanchair
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 09:05:29 PM »

แล้วใช้รีโหมดเปลี่ยนช่องดับมั้ยครับ
ถ้ารีโหมดปกติ ก็ดูที่ SW ปุ่มกดนั่นแหละครับ
แต่ถ้ารีโหมดก็ดับด้วย ก็น่าจะลองลง Mem ใหม่ดูก่อนครับ

ใช้รีโหมดกดแล้ว สวิทซ์ก็ลองเเล้ว แรกๆ ก้อได้อยุ่ แต่2-3 ก็ดับอีก
ไม่รู้ต้องซ่อมอะไรอีกเป็นช่างหัดใหม่ครับ //
TRT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 09:20:29 PM »

อ้างถึง
ใช้รีโหมดกดแล้ว สวิทซ์ก็ลองเเล้ว แรกๆ ก้อได้อยุ่ แต่2-3 ก็ดับอีก
ไม่รู้ต้องซ่อมอะไรอีกเป็นช่างหัดใหม่ครับ //

ก็ที่บอกว่า SW ก็ลองแล้ว ไม่ทราบว่าลองอะไรครับ
ลองเปลี่ยนหรือยังครับ

เอาเป็นว่าลองลอย R905 ดูซิครับ ( อยู่ใกล้ๆ Key Sw )
แล้วลองกดเปลี่ยนช่องด้วยรีโหมดดูครับ ดับอีกมั้ย
anuchat007
Full Member
member
**

คะแนน95

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 09:30:06 PM »

ลองเปลี่ยนคริสตอลใหม่เลยครับ ใกล้ๆไอซีซาวด์ตัวใหญ่ๆนะครับ เท่าที่ท่านเล่าอาการเสียมานั้น
สอดคล้องกับอาการที่ผมเคยเจอมานะครับ ทีวีซัมซุงเหมือนกันครับ
ของผมมันอาการ เปลี่ยนช่องแล้วดับมาช้ามาก เสียงไม่มี อาการแบบนี้ละครับ
ซ่อมสุดยาก ผลสุดท้ายก็คริสตอลเสียตัวเดียวเอง ลองดูครับเป็นแนวทางไม่เสียหายอะไรครับ
boom
member
*

คะแนน9

boom464_44@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2008, 11:49:39 PM »

อาการ เปลี่ยนช่องแล้วดับมาช้ามาก เสียงไม่มี
อาการคล้ายๆของผมเลยครับ เดี๋ยวผมจะลองเปลียนดูครับ งง
chanchair
member
*

คะแนน0

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2008, 12:38:11 AM »

ขอบคุณพี่ทุกท่านครับ ผมเปลี่ยนสวิทช์แล้ว ตอนนี้เปิดดูมา3ชั่วโมงแล้วเปลี่ยนช่องไป-มาเครื่องยังไม่ดับ ดีใจจัง

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์