อยากได้ ต้นจันผา มาปลูกหน้าบ้านสักต้น ไว้นั่งชมนกชมไม้ ยามแก่.

อยากได้ ต้นจันผา มาปลูกหน้าบ้านสักต้น ไว้นั่งชมนกชมไม้ ยามแก่.

(1/3) > >>

eskimo_bkk-LSV team♥:
สวยดี ขาดไปต้นหนึ่ง หน้าบ้าน

หน้าบ้าน

ขายกันราคาโหดมาก

วันนี้จะลองวิ่งไปคลอง 13 ดู เอามาปลูก อีกสักต้น

ช่างเล็ก(LSV):
สี่หมื่นห้า .. น่าปลูก อ่ะ..
h ttps://pantip.com/topic/30495259

ตะกี้เพิ่งไปถ่ายต้นจันผาที่บ้านแม่ .. ปลูกไว้6ปีแล้ว สูงแค่เมตรครึ่ง ..กำลังแตกหน่อ
..แม่สั่งดินมาถมโคนต้นซะแล้ว ..รอหน่อใหม่ขึ้น ถ้าพี่ปรีชาไม่รีบร้อน ผมจะส่งหน่อมาให้นะครับ  :)

ภาพถ่ายมาสดๆตะกี้ครับ

eskimo_bkk-LSV team♥:
ขอบพระคุณมากครับพี่ ขับรถไปซื้อมาแล้ว แถว คลอง 8

(ไปเยี่ยม ช่าง ไพฑูรย์ มาด้วย  ทางผ่าน)

รังสิต ต้นไม้เยอะ อยู่ที่เรา จะรับ หรือ สู้ราคาได้แค่ไหน?

จันผาต้น ประมาณ 1.50 เซ็นต์ 2 หมื่น 8 ครับ

ส่วนตัว ผมดูไม่ออกว่า มัน แพง ที่ตรงไหน?
ผมเลยบอกคนขายว่า เอา ที่ ดีที่สุด 250 บาท พอ
คนขาย ขำกลิ้งเลย

แกเห็น ราศรี ผมเป็น อาเสี่ย !!! เล่น เสนอ 2 หมื่นกว่าเลย

5555555555555555555 5555555

ผมชอบตรงที่ ไม่ต้อง รดน้ำ เดือน นึง ก็ไม่ตาย

จันผาชอบขึ้นที่เป็นหิน ทราย  เค ครับ

ตัดยอดให้แตกใบ ไม่รู้จะอยู่ถึงมันสูง 1 เมตร หรือเปล่าก็ไม่รู้ มันโตช้ามาก

ยกมาหน้าบ้าน สะ 1 ต้น ไม่ สะใจ อยากได้อีกต้น เลยไป สอย มา สะ

ค่าเสียหาย 400 กว่าบาท

ดูใน youtube มา อยากให้โต ใบ ดก ต้อง ใช้มีดตัด กิ่งล่างๆ ออก

แล้วใช้ ปูนแดง ทา ตรงที่ตัด ไม่ให้ เกิดเชื้อรา

แพงเหมือนกันเน๊อะ..  olleyes2

..ผมเอาจากบ้านแม่มา เลยไม่รุว่าอันไหนถูก อันไหนแพง .. แต่รู้ว่าต้นไม้เป็นมิตรเรา ไม่ทำร้ายเรา.. ฟอกจิตใจเราให้สดชื่น  หนับหนุนให้ทุกท่านปลูกต้นไม้ครับ ..

..พี่ชาขาดอะไรบอกมา จะส่งเม็ดพันธุ์มาให้ เท่าที่มีประสาเกษตรสุขแบบพอเพียงครับผม ..

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป