มาร่วมแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องอาหารเป็ด เพื่อลดรายจ่าย+พัฒนาผลผลิตกันดีไหม

มาร่วมแลกเปลี่ยนความรู้เรื่องอาหารเป็ด เพื่อลดรายจ่าย+พัฒนาผลผลิตกันดีไหม

<< < (4/4)

ช่างเล็ก(LSV):
สูตรอาหารบอกไว้เป็นเปอร์เซ็นต์ในหัวข้อข้างบนครับ ...มีอะไรหาได้ง่ายๆใกล้เคียงกันก็ทดแทนกันได้อย่าไปซีเรียส ..หาอะไรไม่ได้จริงๆ เพียงข้าวเปลือก60%หอยเชอรี่40%.ปล่อยให้เป็ดเล่นน้ำบ้าง ..ก็ไข่กันสนั่นลั่นทุ่งแล้วครับ  ;D

หากเลี้ยงคอก ..ท่านใดเงินทุนไม่หนาจริง อย่าเลี้ยงให้เกิน300ตัวครับ เพราะค่าอาหารหนักเอาการครับ ช่วงเป็ดผลัดขนหรือไข่ตก จะนอนก่ายหน้าผาก

ถ้าเลี้ยงไล่ทุ่ง ..มีเยอะ(ถ้าคุมไหว) ก็รวยเร็ว จำนวนที่กำลังสวย เลี้ยงเป็ดสาว6เดือน..ประมาณฝูงละพันตัวครับ(ความคิดเห็นส่วนตัว)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว