รถบังคับ บังคับเลี้ยวได้ทางเดียว
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
กรกฎาคม 01, 2024, 10:36:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รถบังคับ บังคับเลี้ยวได้ทางเดียว  (อ่าน 5230 ครั้ง)
panyasong
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 04:55:52 PM »

รถบังคับ  วิ่งได้ปกติ บังคับเลี้ยวได้ทางเดียว ขวาอย่างเดียว ซ้ายไปไม่ได้ ใครเคยซ่อมบ้างครับ เช็ค tr ไปบ้างแล้วแต่ยังไม่เจอตัวเสียเลย ลองสลับสายไฟมอเตอร์บังคับเลี้ยวแล้วเลี้ยวได้ เช็คตรงไหนบ้างครับ

kong/
ชุมชนคนรักอาชีพช่าง
member
*

คะแนน16

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2009, 11:46:54 PM »

รถบังคับแบบไหนครับ(คันจิ๋วขนาดเท่าครึ่งหนึ่งของโทรศัพท์มือถือที่เรียกรถแมลงสาบ หรือ ขนาดเล็ก รถกระป๋องขนาดเท่าฝ่ามือ หรือรถขนาดกลางรถบังคับ 1:16 หรือขนาดใหญ่1:10) ลองย้ำตะกั่วก่อนครับเพราะเด็กเล่นชอบขับชนโน่นชนนี่แรงๆอะไหล่หลุดได้ครับ ถ้าไม่หายและเป็นรถกระป๋องให้เปลี่ยน TR 8050 กับ8550 มี 2 คู่ครับคู่นึงเลี้ยวซ้ายอีกคู่เลี้ยวขวาถ้าไม่มั่นใจก็เปลี่ยนทั้ง 2 คู่เลยครับ 4 ตัว แค่ตัวละ 60 สตางค์เอง(ที่ NPE)แต่ถ้า TR ไม่เสียก็แกะชุดเลี้ยวออกมาครับ สปริงชอบหลุดอยู่บ่อยๆหมือนกันหรือไม่ก็แม่เหล็กชุดเลี้ยววางไม่ตรงรอยบากครับ ถ้าเป็นรถบังคับคันใหญ่ขนาด1:10ส่วนมากชุดเกียร์สำหรับเลี้ยวเสียครับต้องเปลี่ยนทั้งชุดครับ
ถ้ามีรูปลงให้ด้วยก็น่าจะดีครับ
รอท่านอื่นมาต่อบ้างครับ
panyasong
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2009, 01:15:55 PM »

เช็คแล้วเจอตัวเสีย c 945 เสีย  อาขาด ตัว ปิดงานแล้วครับขอบคุณครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์