เรียนถามผู้ชำนาญเรื่องเป็ดหน่อยนะครับ...

เรียนถามผู้ชำนาญเรื่องเป็ดหน่อยนะครับ...

<< < (3/5) > >>

e21fnw-LSV team♥:
เมื่อมีได้ ก็ต้องมีเสีย

ในแต่ละวันก็จะมี เสียชีวิตเป็นเรื่องธรรมดา  ส่้วนการให้ป้องกัีนโรคที่นี่ให้เป็นประจำ

บางฟาร์มนิยมเลี้ยงจระเข้ ไว้ด้วย     แต่ฟาร์มนี้ไม่ได้เลี้ยง

ไข่ของฟาร์มนี้เปลือกหนาแข็ง  ตอกออกมาไข่แดงจ๊าดเลยครับ  กลมแน่น

เปรียบเทียบกับเหรียญ 10 บาท ไข่ออกมาสงสัยตูดเกือบฉีก 

ฝอยทองนี่้ไม่ใส่สีนะครับ  อย่ากินมากเดี๋ยวเบาหวานขึ้นตา  smiley4

ช่างเล็ก(LSV):
ขอบคุณน้องต้นมากครับที่นำข้อมูลดีๆมาให้  :D :-X

..ช่วยขยายรูปเป็ดชัดๆแบบรูปแรกหน่อยนะครับ ผมอยากเปรียบเทียบกับเป็ดที่เลี้ยง ว่าอายุจะต่างกันเยอะไหม ..เพราะเป็ดผมไม่ยอมไข่เลย  :o

วันนี้เมนูไข่เจียว

ไม่ยอมไข่  สงสัยเป็นเป็ดทอมแน่ ๆ เลยครับ  lv!

ช่างเล็ก(LSV):
ส่วนสัดก็พอๆกัน 9-15-19 ... ทำไมเป็ดผมถึงไม่ไข่ ..หรือว่าหลงซื้อเป็ดแก่มาเลี้ยง  :( :o :D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว