ข้อคำแนะนำในการทำโครงงานหน่อยครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 29, 2024, 03:53:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อคำแนะนำในการทำโครงงานหน่อยครับ  (อ่าน 3440 ครั้ง)
DevilMio1
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:00:52 PM »

ผมเรียนอยู่  ปวช3  อิเล็กคอม  พอดีต้องทำโปรเจคจบอ่ะครับ  ตอนนี้ยังตัดสินใจไม่ได้เลยเกี่ยวกับอิเล็กทรอนิกส์  ที่ใช้งานได้จริง

มีอาจารย์เสนอหัวข้อ  เครื่องวัดวัตต์เครื่องเสียง  แต่ผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำโครงงาน  และข้อมูลด้วยน่ะครับ

nontarat_mio@hotmail.com   ขอบคุณมากน่ะครับ ดีใจจัง

Nattawut-LSV Team
E23IUY
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน808

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:07:33 PM »

รวมวงจร โครงงาน อิเล็กทรอนิกส์
electronic circuit
  Smiley
shokunmusicsound
วีไอพี
member

คะแนน37

ตายซะดีกว่า ที่จะละทิ้งหน้าที่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 07:55:02 PM »

โปรเจ็คก่อนจบ ความคิดต้องสร้างสรรค์
ก่อนจบ ป.ว.ช.โปรเจ็คผม คือ เครื่องให้อาหารไก่กึ่งอัตโนมัติ
หน้าตาเหมือนกับโรงสีข้าว โดยเทข้าวเปลือกถังบน
คือใช้มอเตอร์รอบช้าต่อเข้ากับเกลียวสว่านเพื่อปล่อยข้าวลงมา
โดยมอเตอร์ทำงานจากเครื่องหน่วงเวลาโดยที่สวิตมาจากกล่องใสๆที่ไส่ข้าวเปลือกข้างใน
ธรรมชาติของไก่เวลามันหิวเห็นอาหารมันจะจิกพอไก่จิกก็เป็นการเปิดสวิตให้ทำงานโดย
วงจรหน่วงเวลาจะทำหน้าที่หน่วงเวลาปิดประมาณ5-10วินาทีมอเตอร์ก็ทำงานแค่นั้น
ถ้าไก่หิวอาหารหมดมันก็จิกตรงสวิตที่ทำโดยกล่องใสไส่ข้าวเปลือกอีก
ปล.ใช้ในตอนที่เจ้าของไก่ไม่อยู่หลายวัน

แนะเป็นแนวทางขอให้โชคดีน้อง ping!

DevilMio1
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2009, 10:07:54 PM »

พี่ครับผมสนใจโครงงานพี่จังเลย  ไม่ทราบว่าผมจะสอบถามพี่ให้ละเอียดได้ยังงัยบ้างครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์