โครงงงานเซนเซอร์
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
กรกฎาคม 03, 2024, 02:44:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โครงงงานเซนเซอร์  (อ่าน 7581 ครั้ง)
AKEPAN
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 03:16:00 PM »

อยากได้โครงงานเซนเซอร์สักชิ้นหนึ่งเป็นเซนเซอร์อะไรก็ได้ทำส่งอาจารย์ใครมีช่วยด้วยนะครับขอที่ง่ายๆนะครับและราคาถูกด้วยขอบคุณครบั Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool

ลุงเคี้ยง-LSVteam♥
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม..
member
*

คะแนน1138

ขอเป็นข้ารองบาททุกชาติไป

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 04:45:32 PM »

อยากได้โครงงานเซนเซอร์สักชิ้นหนึ่งเป็นเซนเซอร์อะไรก็ได้ทำส่งอาจารย์ใครมีช่วยด้วยนะครับขอที่ง่ายๆนะครับและราคาถูกด้วยขอบคุณครบั Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Roll Eyes Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Huh? Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool Cool
เอาไปเลยครับวงจรนี้ทำง่ายมาก ผมทำใว้ในรถผมหนึ่งวงจรครับ เวลาจอดในที่มึดถึงจะเปิดเครื่องเอาใว้ครับเวลามีรถผ่านมาแสงไฟรถคันที่แล่นผ่านมาจะฉายมาถูก
 ตัวเซนเซอร์ที่เราเดินสายไปติดใว้ที่ท้ายรถ ด้านขวา และวงจรจะทำงานทันทีเลยครับ ไม่ต้องกังวลใจว่า รถคันอื่นจะไม่เห็นเราครับมันจะกระพริบให้รถคันที่แล่นผ่านมาเห็นทันที
 ถ้ามันกระพริบ 1 นาทีนานเกินไปเราก็ลดค่า C ในวงจรลงหน่อยหนึ่งครับ ของผมลดลงมาค่าเท่าไรจำไม่ได้ กะว่ารถคันนั้น แล่นผ่านไปแล้วสัก 10 วินาทีวงจรจะหยุดทำงาน
 ครับ แล้วแต่ใจใครจะชอบให้กระพริบนานแค่ใหนครับ ผมว่าทำส่ง อาจารย์ แล้ว อาจารย์คงชอบใจครับอาจจะขอ ใว้ใช้ก็เป็นได้ครับ ลองทำดูนะครับไม่ผิดหวังครับ  Cool

AKEPAN
member
*

คะแนน0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2007, 09:29:10 PM »

ขอบคุณมากๆครับ Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink Wink
rerk.com
member
*

คะแนน5

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2007, 11:09:20 AM »

คุณ lungkeang ครับ ไม่ทราบว่ามีวงจรเซ็นเซอร์เวลาจอดรถไหมครับ เอาแบบง่ายๆ นะครับ Cheesy
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์