ถามผู้รู้ครับ
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
มิถุนายน 26, 2024, 10:34:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ครับ  (อ่าน 5599 ครั้ง)
mrtee43
member
*

คะแนน0

« เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 11:49:28 AM »

วงจรข้างล้างนี้คืออะไรครับเห็น มีVRอ2ตัวและยังมีSwitch Convertอีกด้วและใครมีลายปริ้นบ้างครับ

Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 11:57:51 AM »

กดค้นหา   พิมพ์คำว่า    Active sub   จะเจอครับ

Vr  ในรูปคือ  ปรับเร่งเสียง  กับตัดความถี่ครับ   Grin
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 12:00:02 PM »

โอ้ ........ท่านผู้ตรวจการ.....เร็วจริงๆ

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
mrtee43
member
*

คะแนน0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 01:12:41 PM »

คุณNimit( Un ) ครับแล้วมันตัดความถี่ที่เท่าไรครับใช้20-200 hzหรือเปล่าครับและอยากให้อธิบายต่อตรงส่วนที่วงให้หน่อยครับว่าคืออะไรขอบคุณครับ
หลง สุรินทร์
วีไอพี
member

คะแนน96

ทีมงาน PS.SOUND

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 02:51:43 PM »

คุณNimit( Un ) ครับแล้วมันตัดความถี่ที่เท่าไรครับใช้20-200 hzหรือเปล่าครับและอยากให้อธิบายต่อตรงส่วนที่วงให้หน่อยครับว่าคืออะไรขอบคุณครับ

ดูดีๆ มันมีคำตอบให้แล้ว.......ทุกตัวที่ถาม  วงจรง่ายๆ .......

มันเป็นวงจร ความถี่ต่ำ ใช้งานจำพวก SAB BASS    หรือ LOW FILTER

ลองดูดีก่อนถ้าไม่ได้จริงเดี๋ยวผมจะบอก..........หาเองก่อน

รับงานะบบ LAN Wireless ติดตั้ง CCTV ดูผ่านระบบออนไลน์ Remote ทำให้ได้ทั่วประเทศ
zeroshi
member
*

คะแนน3

..เด็กเทคนิคอุบลแล้วครับ..

sonwent@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 03:00:35 PM »

เป็นวงจรซับวูฟเฟอร์ครับ
วีอาร์ตัวแรกเป็นตัวปรับความลึกของเบสครับตัวที่สองเป็นตัวเร่งเเละลดเสีงครับ
สวนสวิตช์เป็นตัวเอาไว้กลัยเฟสของเสียงครับวงจรนี้สงสัยอะไรก็ถามลงในกระทู้ได้นะครับ
ผมเคยลองทำแล้ว
zeroshi
member
*

คะแนน3

..เด็กเทคนิคอุบลแล้วครับ..

sonwent@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 03:02:36 PM »

อีกอย่างตัวที่วงกลมเอาไว้นี้เอาไว้ปรับความแรงของวงจรกรองครั่งที่1ครับ
เมื่อปรับให้มีค่าน้อยจะทำไห้เกิดเสียงกลางเพิ่มขึ้นครับ
FIR2029
วีไอพี
member

คะแนน19

FIR2029@hotmail.com
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 08:18:56 PM »

พี่นิมิต  ทำไมไม่ออนเอ็มน้อ.....  วันนั้นว่าจะโทรไปคุยเรื่อง ระบบ คอนเฟอเร้นท์ ซะหน่อย ก็ติดสายท่านหลงอยู่ซะงั้น
พึ่งเห็นว่า ออนเว็บเล็กซาวอยู่  ว่าจะคุยเรื่อง วัดรอบรถยนต์  แต่ไว้วันหลังดีกว่า วันนี้ขอตัวไป ก่งก๊ง หละครับ  หุหุ

การเสียสละของเราเพียดนิด  อาจเป็นหนทางสว่างของใครหลายๆคน
thoeng
member
*

คะแนน0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 08:28:25 PM »

ก่อนอื่นผมขอรายงานตัวก่อนคับ ผมเองเป็นคนเชียงรายนะคับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะคับ พี่ zeroshi คับวงจรที่พี่ทำนะพี่มีลายปริ้นหรือป่าวคับ ช่วยเอามาลงหน่อยนะคับผมอยากทำบ้างคับ แล้วเสียงเป็นไงบ้างคับสุดยอดหรือป่าวคับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับ
Nimit( Un )
member
*

คะแนน442

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2007, 09:47:49 PM »

พี่นิมิต  ทำไมไม่ออนเอ็มน้อ.....  วันนั้นว่าจะโทรไปคุยเรื่อง ระบบ คอนเฟอเร้นท์ ซะหน่อย ก็ติดสายท่านหลงอยู่ซะงั้น
พึ่งเห็นว่า ออนเว็บเล็กซาวอยู่  ว่าจะคุยเรื่อง วัดรอบรถยนต์  แต่ไว้วันหลังดีกว่า วันนี้ขอตัวไป ก่งก๊ง หละครับ  หุหุ

ออน  M   ได้เป็นช่วงๆครับ
อยู่บ้านใช้มือถือต่อเน็ตครับ  เลยต่อไม่ค่อยติดแสนลำเค็ญ  ทรมารใจยิ่งนัก

มันหลุดทุกๆ  5  นาทีครับ   เมื่อเย้น  หลุดแล้วหลุดอีก  จะตอบกันเรื่อง.....   ที่เห็นกัน  ก็ตอบอยาก

ได้แต่ออน M   คุยกับคุณหลง  สุรินทร์  ได้แค่นั้นเอง   Smiley

JUB
Full Member
member
**

คะแนน81

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 05:59:29 PM »

ออน  M   ได้เป็นช่วงๆครับ
อยู่บ้านใช้มือถือต่อเน็ตครับ  เลยต่อไม่ค่อยติดแสนลำเค็ญ  ทรมารใจยิ่งนัก

มันหลุดทุกๆ  5  นาทีครับ   เมื่อเย้น  หลุดแล้วหลุดอีก  จะตอบกันเรื่อง.....   ที่เห็นกัน  ก็ตอบอยาก

ได้แต่ออน M   คุยกับคุณหลวง  สุรินทร์  ได้แค่นั้นเอง   Smiley

เป็น คุณหลวง ตั้งแต่เมื่อไหร่ Shocked ไม่เห็นมีใครบอกผมเลย ท่านปลอมตัวมาทำเครื่องเสียงหรือนี่ Grin Grin Tongue
bp
member
*

คะแนน3

ทุกปัญหามีทางออกเสมอ

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 06:42:10 PM »

เสียงดีครับแจ่มมากผมทำมาแล้วครับผมใช้กับ100วัตต์ขับ10นิ้วครับเปิดคอนเสิร์ตในหอพักได้เลยคนเชียงรายเหมือนกันครับ Wink Wink Wink Wink Grin Grin Grin Grin
thoeng
member
*

คะแนน0

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2007, 06:49:19 PM »

คุณ bp คับ คุณอยู่ อ.ไรคับ บ้านไรคับ มีลายวงจรหรือป่าวคับช่วยลงให้หน่อยนะคับอยากทำดูคับ
mrtee43
member
*

คะแนน0

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2007, 03:25:49 PM »

คุณ zeroshi ครับแล้วV1RA กับ VR1B ทำงานอย่างไรและต้องซื้อVR แบบไหนครับและวงจรนี้ตัดความถีที่เม่าไรครับและมีรายปริ้นไม่ครับแบบว่าไม่เป็นนะครับ
bp
member
*

คะแนน3

ทุกปัญหามีทางออกเสมอ

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2007, 11:54:34 PM »

ผมอยู่แถวๆอำเภอเทิงคับลายปริ้นคับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์