Samsung cs-21m16mn ภาพกระพริบ เสียงสะอึก ลดScreen แล้ว เสียงมา
LSVคลังสมองออนไลน์ "ปีที่21"
กรกฎาคม 01, 2024, 07:38:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Samsung cs-21m16mn ภาพกระพริบ เสียงสะอึก ลดScreen แล้ว เสียงมา  (อ่าน 3572 ครั้ง)
magy
member
*

คะแนน4

« เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 04:29:54 PM »

รบกวนช่วยหน่อยครับ TV Samsung cs-21m16mn ภาพกระพริบ เสียงสะอึก ลด Screen ( Brightness Contrast )แล้ว เสียงมา ไม่ทราบว่า ตัวใหนเสียครับ

ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 05:33:38 PM »

เครื่องเดิมมาอาการอะไร ICเร็กกูเร็ตถ้าถูกเปลี่ยนใส่ของเที่ยม อาการนี้ได้ครับมันจ่ายกระแสไม่ได้

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
magy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2007, 07:01:08 PM »

เครื่องยังไม่เคยถูกซ่อมครับ ( เครื่องผมใช้เอง ) ทีแรก ผมขี้เกียจซ่อมเอง เอาไปให้ช่างซ่อม... ช่างดองเครื่องผมมา 2 อาทิตย์แล้ว ผมกะว่าจะไปเอากลับมาดีกว่า ไม่รู้ว่า ยังไม่ได้ซ่อม หรือ ฝีมือไม่ถึง ก้อไม่รู้ เพราะว่าผมเล่าอาการให้ฟัง ช่างยัง งง งง เลย ต้องเปิด TV ลด Brigthness Contrast ให้ดู ช่างเลยถึง บางอ้อ... กลัวว่า ปล่อยไว้นาน จะโดนยำ หรือไม่ ก้อ ค่าอะไหล่ กับ ค่าแรง แพงมาก จนต้องทิ้งเครื่อง ไม่ไปเอา แล้วซื้อใหม่ไปเลย จะคุ้มกว่า..
ที่เอาไปให้ช่าง เพราะว่า ไม่ได้ซ่อมมานานแล้ว ตั้งแต่สมัยเรียน ปวช-ปวส และ ไม่ค่อยมีเวลาเท่าไร แต่นี่มันนานเกินไป เลย คิดว่า สงสัยต้องลงมือเองแล้ว เลย มาขอแนวทางจาก พี่ๆ เพราะว่า ไม่ได้ซ่อม มานานแล้วครับ
ถาวร-LSVteam
.กลุ่มผู้มีน้ำใจงาม.
member
*

คะแนน955

« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2007, 08:15:07 AM »

วัดไฟดูถ้าไฟไม่สวิงตามแสงหน้าจอเปลี่ยนวันชิพได้เลยครับ

ยังสร้างความฉิบหายให้ประเทศไทยไมพอกันอีกหรือ 
 ผู้ใดคิดร้ายให้ร้ายพระองค์ มันจงพินาจฉิบหายในเวลาอันใกล้
magy
member
*

คะแนน4

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2007, 04:00:52 PM »

ไปเอากลับมาแล้ว จากร้าน อมร ที่  Forturn รัชดา...  โทรไปถาม ครั้งแรก เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ได้รับคำตอบว่า สั่งอะไหล่แล้ว รออะไหล่อยู่ ค่าของ + ค่าแรง 1000 บาท
โทรไปถามวันนี้ คำตอบเปลี่ยนไป บอกว่า ยังหาไม่เจอ กำลังจะส่งเข้าไปที่ อมร ดิโอล์ด ผมเลยบอกว่า นี่มัน ครึ่งเดือนแล้วนะ ... เลยไปเอาเครื่องกลับมาแล้ว อาการ เหมือนเดิม แย่กว่าเดิมด้วย ตรงที่ สีแดงเหลือม...

ตัว one ship ใน samsung นั้น ใช่ SMR-40000 หรือเปล่าครับ... ราคาประมาณเท่าไร ครับ ผมกะว่าถ้ามันราคาไม่แพง ก้อ จะเปลี่ยนไปเลย...

รบกวนตอบด้วยนะครับ
chen_service
member
*

คะแนน3

Manchester United Champions

chen_service@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2007, 10:52:44 AM »

ไม่ไช่ครับ SMR40000C คือ IC power ครับ แต่ไม่ได้ไช้สำหรับแท่นนี้
one chip รุ่นนี้น่าจะเป็น TDA9381PS/ SPM-802EAN7 ราคาประมาณ ไม่เกิน 900 บาท(ศูนย์ซัมซุง)

แต่อาการนี้น่าจะเช็คไฟดูก่อนนะครับ

สมาชิก สมาคมคนรักครอบครัว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์